Ban Chỉ huy Quân sự huyện: Tập huấn phòng, chống lụt bão, tìm kiếm cứu nạn, giảm nhẹ thiên tai năm 2023
Trong 02 ngày, 20 và 21/10, Ban CHQS huyện Tây Hoà tổ chức tập huấn phòng, chống lụt bão, tìm kiếm cứu nạn, giảm nhẹ thiên tai trong LLVT huyện.
Với mục đích nhằm tập huấn cho cán bộ, chiến sĩ cơ quan, đơn vị cơ sở trực tiếp chỉ huy và thực hành làm nhiệm vụ phòng, chống lụt bão, tìm kiếm cứu nạn, giảm nhẹ thiên tai; đồng thời làm cơ sở bổ sung, điều chỉnh kế hoạch ở các cấp. Đợt tập huấn lần này, Ban Chỉ đạo, Ban Nội dung chỉ tập trung thống nhất vào một số nội dung như: Hướng dẫn nội dung xây dựng phương án phòng, chống, ứng phó bão mạnh; đặc điểm lũ lụt ở khu vực duyên hải miền Trung, miền núi, các biện pháp phòng, chống; phương pháp cứu đuối, cấp cứu người bị đuối nước; cách lắp ghép bè, mảng bằng vật liệu tại chỗ; Tổ cứu hộ, cứu nạn thực hành cứu người đuối nước…
Được sự chỉ đạo kịp thời, công tác chuẩn bị chu đáo, hiệp đồng chặt chẽ của các bộ phận, quán triệt tốt phương châm “4 tại chỗ”, đơn vị đã hoàn thành tốt các nội dung luyện tập, bảo đảm an toàn về người và trang bị.
Một số hình ảnh của hoạt động
Ban Chính trị Ban Chỉ huy Quân sự huyện
Nguồn tin: Ban Chính trị Ban Chỉ huy Quân sự huyện